Saboda kyakkyawan aiki da kuma farashin na'urar da ta dace, ana amfani da na'urorin ɗaukar fim sosai a masana'antu da yawa kamar su na'urorin lantarki, kayan aikin gida, sadarwa, wutar lantarki, layin dogo mai amfani da wutar lantarki, motocin haɗin gwiwa, wutar iska da samar da wutar lantarki ta hasken rana, da sauransu. Sun zama abubuwan lantarki da ba makawa don haɓaka sabunta masana'antun da ke sama. Lokacin siye, wani lokacin muna zaɓar na'urar ɗaukar fim mai ƙarfin da bai dace ba, kamar wanda ke da babban ƙarfin da zai yiwu. Shin wannan daidai ne?
Bisa ga ƙa'idar capacitors, lokacin da yawancinmu muke zaɓar capacitors na fim, girman ƙarfin ya kamata ya zama mafi kyau. Duk da cewa wannan bayanin yana da wani matakin hankali, a cikin fasahar da ake amfani da ita a yanzu, girman ƙarfin, girman capacitor ɗin zai zama mafi girma, wanda zai ɗauki ƙarin sarari. A wasu samfuran lantarki kamar wayoyin hannu, sarari yana da matuƙar muhimmanci. Idan capacitor mai girman ƙarfin da ya wuce kima aka zaɓi shi ba daidai ba, wanda ke haifar da ɓata matsayi ba shi da daraja.
Babban ƙarfin zai shafi zubar da zafi a lokaci guda, mummunan zubar zafi ba shi da kyau ga capacitor na fim ko na'urar. Bugu da ƙari, gabaɗaya, girman ƙarfin capacitor na irin wannan juriyar ƙarfin lantarki, mafi tsada, dole ne mu zaɓi wanda ya dace, ba mai tsada ba. Saboda haka, ya kamata mu zaɓi capacitor na fim wanda zai iya biyan buƙatar da'irar gabaɗaya. Babu buƙatar bin babban ƙarfin a makance. Wanda ya dace shine mai kyau.
Lokacin Saƙo: Nuwamba-17-2021
